คิง เพาเวอร์ ไทย เพาเวอร์ พลังคนไทย ภายใต้โครงการ ล้านลูก ล้านพลัง สร้างฝัน เด็กไทย ส่งความสุขให้เยาวชนไทยทั่วประเทศ ในวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2567 อย่างยิ่งใหญ่ ด้วยการแจก ลูกฟุตบอล กว่า 100,000 ลูก ในพื้นที่ 17 แห่ง ทุกภูมิภาคทั่วไทย อาทิ ทำเนียบรัฐบาล, กระทรวงศึกษาธิการ, สนามราชมังคลากีฬาสถาน, กองบิน 6 ฝูงบิน 601 ท่าอากาศยานดอนเมือง, ท่าเรือจุกเสม็ด ฐานทัพเรือสัตหีบ จ.ชลบุรี, ลานจอด ท่าอากาศยานทหาร กองบิน 41 จ. เชียงใหม่, สนามกีฬาเทศบาลนครสกลนคร จ.สกลนคร และ กองบิน 7 จ.สุราษฎร์ธานี เพื่อสร้างรอยยิ้ม และความสนุกสนานเป็นของขวัญให้กับเด็ก ๆ โดยไฮไลต์ในปีนี้ คิง เพาเวอร์ ได้ชวนอินฟลูเอนเซอร์สายกีฬา และสายไลฟ์สไตล์ มาร่วมกิจกรรมแจกลูกฟุตบอลเพื่อสร้างแรงบันดาลใจ โดยภายในงานมีเยาวชนมาร่วมรับลูกฟุตบอลอย่างคึกคัก
นอกจากนี้ ยังมีการแข่งขัน Football Hero Challenge หรือ การแข่งขันเดาะฟุตบอล ในทุกพื้นที่ของการแจกลูกฟุตบอล เพื่อเปิดพื้นที่ให้เด็กไทยได้มีโอกาสโชว์ความสามารถในการเดาะฟุตบอลที่ตนเองถนัด โดยเฉพาะจุดการแข่งขันเดาะฟุตบอลที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน ภายในบูธคิง เพาเวอร์ ที่ ปิยะ ชื่นสกุล แชมป์เดาะบอลประเทศไทย มาโชว์ลีลาการเดาะบอล พร้อมสอนเทคนิคเดาะบอลฟุตบอลอย่างมืออาชีพ ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้ได้ผู้ชนะทั้งหมด 17 คนจาก 17 พื้นที่ ซึ่งทุกคนจะได้รับรางวัลเป็น ลูกฟุตบอลจำนวน 50 ลูกไปฝากเพื่อน ๆ ที่โรงเรียนอีกด้วย