ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส เป็นอีกหนึ่งทีมที่ผ่านเข้าสู่การแข่งขัน เอ็นบีเอ อินซีซั่น ทัวร์นาเมนต์ หลังจากเอาชนะ ฟีนิกซ์ ซันส์ 106-103 คะแนน เข้าไปแข่งขันกับ นิวออร์ลีนส์ เพลิแกนส์
ในเกมนี้ เลบรอน เจมส์ สตาร์ดังของทีมทำผลงานส่วนตัวได้อย่างยอดเยี่ยม ด้วยสถิติ 31 คะแนน 11 แอสซิสต์ 8 รีบาวน์ 5 สตีล ส่งผลให้สตาร์รายนี้ทำสถิติเทียบเท่า 2 ผู่เล่นระดับตำนานของทีมอย่าง เมจิค จอห์นสัน และ โคบี้ ไบรอันท์
สถิติแรกเป็นผู้เล่นของ ลอสแอนเจลิส ที่ทำมากกว่า 30 คะแนน 10 แอสซิสต์ 5 รีบาวน์ และ 5 แอสซิสต์ ต่อจาก เมจิค จอห์นสัน ที่ทำได้เมื่อปี 1987 เกมพบกับ โกลเดน สเตท วอร์ริเออร์ส
และยังเป็นนักกีฬาคนแรกที่ทำสถิติมากกว่า 20 คะแนน 10 แอสซิสต์ 5 สตีล นับตั้งแต่ปี 2004 ต่อจาก โคบี้ ไบรอันท์ ทำได้ในเกมพบกับ ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส
ส่วนการแข่งขันรอบรองชนะเลิศระหว่าง ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส และ นิวออร์ลีนส์ เพลิแกนส์ จะเริ่มต้นขึ้นในวันที่ 8 ธันวาคมนี้เวลา 9.00 น. ตามเวลาในประเทศไทย